ศูนย์เศรษฐกิจการลงทุนภาคที่ 2 (นครราชสีมา) ร่วมงานแถลงข่าวงาน AGRO FEX 2022
14 พฤศจิกายน 2565
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2565 นายอิสระ อมรกิจบำรุง ผู้อำนวยการศูนย์เศรษฐกิจการลงทุนภาคที่ 2 (นครราชสีมา) พร้อมด้วยนายถาวร กันทวงศ์ นักวิชาการส่งเสริมการลงทุนชำนาญการ เข้าร่วมงานแถลงข่าวงาน AGRO FEX 2022 งานแสดงเทคโนโลยีเกษตรและอาหารแปรรูป ซึ่งจะจัดขึ้นใน วันที่ 1 - 4 ธันวาคม 2565 ณ Korat Hall ชั้น 4 ศูนย์การค้าเซ็นทรัล โคราช เพื่อเพิ่มช่องทางให้ผู้ประกอบการได้แลกเปลี่ยนซื้อ - ขาย ซึ่งจะเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจภายในจังหวัดนครราชสีมาและกลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง จัดโดยสภาอุตสาหกรรมจังหวัดนครราชสีมา และเครือข่ายทั้งภาครัฐและภาคเอกชน โดยมี นายภูมิสิทธิ์ วังคีรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมาเป็นประธานในพิธี
วัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักอุตสาหกรรมในภาคอีสาน ได้ร่วมกันขับเคลื่อนประเทศไทยสู่ Thailand 4.0 อย่างยั่งยืน และสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้าเกษตร ส่งเสริมเศรษฐกิจชีวภาพ เศรษฐกิจหมุนเวียน และเศรษฐกิจสีเขียว หรือ BCG Model ตามนโยบายรัฐบาล
ทาง BOI ได้มีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรม Business matching โดย กองพัฒนาผู้ประกอบการไทย และการฝึกอบรมในหัวข้อ “ยุทธศาสตร์การส่งเสริมการลงทุนและการเปิดดำเนินการสำหรับกิจการที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน” และการฝึกอบรมในหัวข้อ “การใช้สิทธิและประโยชน์ยกเว้นภาษีเงินได้นิติบุคคล ระบบ e -Tax ของกิจการที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน” ในวันที่ 1 – 2 ธันวาคม 2565 โดย ศูนย์เศรษฐกิจการลงทุนภาคที่ 2 เพื่อให้ผู้เข้าร่วมการฝึกอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ ทราบระเบียบและวิธีปฏิบัติขั้นตอนต่างๆ เพื่อให้การปฏิบัติงานของสำนักงานฯ เป็นไปอย่างรวดเร็วและมี ประสิทธิภาพ
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/315678497_2158031927727734_1424349501978110683_n.jpg)
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/01.jpg)
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/315632948_468787738690128_5785271715722712542_n.jpg)
วัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักอุตสาหกรรมในภาคอีสาน ได้ร่วมกันขับเคลื่อนประเทศไทยสู่ Thailand 4.0 อย่างยั่งยืน และสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้าเกษตร ส่งเสริมเศรษฐกิจชีวภาพ เศรษฐกิจหมุนเวียน และเศรษฐกิจสีเขียว หรือ BCG Model ตามนโยบายรัฐบาล
ทาง BOI ได้มีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรม Business matching โดย กองพัฒนาผู้ประกอบการไทย และการฝึกอบรมในหัวข้อ “ยุทธศาสตร์การส่งเสริมการลงทุนและการเปิดดำเนินการสำหรับกิจการที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน” และการฝึกอบรมในหัวข้อ “การใช้สิทธิและประโยชน์ยกเว้นภาษีเงินได้นิติบุคคล ระบบ e -Tax ของกิจการที่ได้รับการส่งเสริมการลงทุน” ในวันที่ 1 – 2 ธันวาคม 2565 โดย ศูนย์เศรษฐกิจการลงทุนภาคที่ 2 เพื่อให้ผู้เข้าร่วมการฝึกอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ ทราบระเบียบและวิธีปฏิบัติขั้นตอนต่างๆ เพื่อให้การปฏิบัติงานของสำนักงานฯ เป็นไปอย่างรวดเร็วและมี ประสิทธิภาพ
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/315678497_2158031927727734_1424349501978110683_n.jpg)
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/01.jpg)
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/315632948_468787738690128_5785271715722712542_n.jpg)
![](https://korat.boi.go.th/public/upload/center_2/2566/agroFEX/315523222_468787602023475_1832995395170180855_n.jpg)